વાસ્તુ મુજબ ઘરમાં સુખ અને સમૃદ્ધિ માટે વસ્તુઓ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવે છે. જ્યોતિષીઓ કહે છે કે ઘરમાં રાખવામાં આવેલી કેટલીક વસ્તુઓ અશુભ પ્રતીક છે. આ વસ્તુઓના ઘરે રહેવાથી માનવીય સમસ્યાઓ વધવા લાગે છે.

ફાટેલ જુના કપડાં

કપડાં સીધા તમારા નસીબ સાથે સંબંધિત છે. બિનઉપયોગી અથવા ખરાબ કપડાં હંમેશાં ઘરનું નસીબ લાવે છે. આવા કપડાં કાઢવા અથવા વિતરિત કરવું ઠીક છે, નહીં તો નસીબ તમને ટેકો આપવાનું બંધ કરશે.

ખરાબ થયેલા તાળાઓ

લોક તમારું નસીબ પણ ખોલી શકે છે અને તેને કાયમ માટે લોક પણ કરી શકે છે. ઘરમાં ખરાબ અથવા લોક તાળાઓ રાખશો નહીં. આ કારકિર્દીને અવરોધે છે. લગ્ન કરવાનું મુશ્કેલ બનશે.

બંધ ઘડિયાળો

બંધ ઘડિયાળો તમને જીવનમાં આગળ ધપાવે છે. તેઓ તમારા ખરાબ સમયને પણ ટાળી શકે છે. ઘરમાં ઘડિયાળો બિલકુલ રાખશો નહીં. આ એક સ્થાને તમારું નસીબ બંધ કરશે. તમારો ખરાબ સમય સમાપ્ત થવાનું નામ લેશે નહીં.

ખરાબ શૂઝ ચપ્પલ

બૂટ ચપ્પલ તમારી મહેનતથી સંબંધિત છે. જો તમારે જીવનમાં મહેનત ઓછી કરવી હોય તો પગરખાં અને ચપ્પલ બરાબર રાખો. ઘરડા, ફાટેલા અથવા ખરાબ પગરખાં ચપ્પલ રાખવાથી સંઘર્ષ વધશે. દરેક કાર્યનો પગલુ પગલુ લડવું પડે છે. શનિવારે આવા જૂતા અને ચંપલને કાઢી અથવા વિતરિત કરો.

જૂની તૂટેલી વસ્તુઓ 

કેટલાક લોકોને ઘરમાં કચરો અને જૂની તૂટેલી વસ્તુઓ રાખવાની ટેવ હોય છે, ચાલો તમને જણાવી દઇએ કે ઘરમાં કચરો રાખવો એ યોગ્ય માનવામાં આવતું નથી. વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ, ઘરનો બિલ્ટ-અપ કચરો ઘરમાં નકારાત્મક ઉર્જાનો સંચાર કરે છે, જેનાથી પરિવારના સભ્યો ઝઘડો કરે છે અને ઘરની શાંતિ ખલેલ પહોંચાડે છે. આ સાથે આ વાસ્તુ ખામીને લીધે સંપત્તિ ઘરમાં આવતી નથી, એટલે કે ઘરની બરકત સમાપ્ત થઈ જાય છે અને ઘરના સભ્યોને આર્થિક મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડે છે, તેથી આ વસ્તુઓ ઘરમાં રાખવી શુભ માનવામાં આવતી નથી.

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *