1.   જીવનમાં ઉર્જાનું વિશેષ મહત્વ છે. ઘરમાં હંમેશા સુખ, શાંતિ, સંપત્તિ, સમૃદ્ધિ અને સમૃદ્ધિ માટે સકારાત્મક ઉર્જા હોવી જરૂરી છે. જો તમારી આસપાસનું વાતાવરણ સકારાત્મક છે, તો પછી તમે તમારા બધા કાર્ય કરવામાં આરામદાયક અનુભવો છો અને તમારા પોતાના પર કામ કરવાનું પ્રારંભ કરો, પરંતુ જો નકારાત્મક ઉર્જા એટલે કે નકારાત્મક ઉર્જા તમારા ઘરમાં પ્રવેશી છે, તો તમારા ઘરની ખુશી શાંતિથી અવરોધાય છે. આનાથી તમારા પરિવારના લોકોમાં ચીડિયાપણું પેદા થશે અને તકરારની સ્થિતિ ઉભી થશે. જો નકારાત્મક ઉર્જા તમારા ઘરમાં પણ પ્રવેશી છે તો જાણો તેનાથી બહાર નીકળવાની રીતો.

2.          દરરોજ ઘરની અંદર રાખેલ ટેબલ, ખુરશી વગેરે સાફ કરો. કારણ કે ગરીબી નકારાત્મક ઉર્જાના પ્રવેશ તરફ દોરી જાય છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે તેમને દરરોજ સાફ કરવાથી નકારાત્મક ઉર્જાનો નાશ થાય છે.

3.          ગંદા કપડા ઘરમાં રાખશો નહીં, પરંતુ લોન્ડ્રી બાસ્કેટમાં રાખો. મહિલાઓ પછી કપડાંને સ્વચ્છ કપડા રાખવા જોઈએ. આ કરવાથી, ઘર સાફ અને સ્વચ્છ રહેશે જેથી નકારાત્મક ઉર્જા ઘરમાં પ્રવેશે નહીં.

4.          ઘરમાં આવશ્યક તેલનો છંટકાવ કરવાથી નકારાત્મક ઉર્જા પણ દૂર થઈ શકે છે. આવશ્યક તેલ ફાયદાકારક છોડના પ્રવાહી અર્ક છે. ઘરમાં છંટકાવ કરવાથી સકારાત્મક ઉર્જા ઘરમાં પ્રવેશી છે અને નકારાત્મક ઉર્જા નાશ પામે છે.

5.          અઠવાડિયામાં એકવાર બધા ઘરના અને કાર્પેટ સાફ કરો. વાસ્તુ અનુસાર, આ કરવાથી, તેના પર ધૂળ અને ગંદકી તેમજ નકારાત્મક ઉર્જા દૂર થાય છે

6.          ઘરમાંથી નકારાત્મક ઉર્જાને દૂર કરવાનો સૌથી સહેલો રસ્તો એ છે કે ઘરના ખૂણાઓમાં દીવો અથવા મીણબત્તી પ્રગટાવવી. કારણ કે દીવા અથવા મીણબત્તીઓ સકારાત્મક ઉર્જાને પ્રોત્સાહન આપે છે. સુગંધિત મીણબત્તીઓ લગાવવાથી નકારાત્મક ઉર્જાની અસર ઓછી થાય છે.

 

7.          ભગવાનનું ધ્યાન કરવાથી નકારાત્મક ઉર્જાની અસર ઓછી થાય છે. તેથી એવું કહેવામાં આવે છે કે દરરોજ સવાર અને સાંજનો સમય ભગવાનનું ધ્યાન કરવાથી ઘરમાં સુખ અને શાંતિ રહે છે અને નકારાત્મક ઉર્જાને નકારી છે.

8.          ઘરે છોડ વાવવાનું પણ સારું માનવામાં આવે છે. છોડમાંથી આવતી ઓક્સિજન ઘરને સ્વચ્છ બનાવે છે ઘરમાં તુલસીનો છોડ લગાવવાથી પર્યાવરણ શુદ્ધ રહે છે અને નકારાત્મક ઉર્જા દૂર થાય છે

9.      દરરોજ યોગ અને ધ્યાન કરવાથી તમારી આસપાસનું વાતાવરણ સકારાત્મક રહેશે. આનાથી તમારા અને તમારા પરિવાર પર નકારાત્મક ઉર્જાને અસર થશે નહીં.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *