થોડા વર્ષો પહેલા, કરીના કપૂર ખાન તેના કદના શૂન્ય વિશે ચર્ચામાં વ્યવસ્થાપિત થઈ હતી, જોકે, ખુદ કરીનાએ કહ્યું હતું કે સાચા અર્થમાં વજન ઘટાડવાનો આ સ્વાસ્થ્યપ્રદ માર્ગ નથી. હવે ચીનની એક મોડેલ અને અભિનેત્રી પણ તેના આત્યંતિક આહારને કારણે ચર્ચામાં છે.

 

ઝૂ વેઈટિંગ નામના આ મોડલે ચીનની લોકપ્રિય સોશિયલ મીડિયા વેબસાઇટ વિબો પર તેના વિવાદિત આહાર વિશે વાત કરી છે. તેમણે કહ્યું કે આ કાર્યક્રમ 36 દિવસનો હતો. આ 12 દિવસોમાં, મેં ફક્ત પાણી પીધું હતું અને બાકીના દિવસોમાં હું ફળો, શાકભાજી, શેક, દુર્બળ માંસ, પૂરવણીઓ અને ભૂખની ગોળીઓનો ઉપયોગ કરી રહી હતી

 

 

જો કે, તેમણે એમ પણ કહ્યું હતું કે તે આ આહાર પર કાયમ માટે રહેશે નહીં અને હવે તેનું આગળનું પગલું કસરત અને આરોગ્યપ્રદ ખોરાક દ્વારા પોતાનું વજન જાળવવાનું …છે. મોડેલે એમ પણ કહ્યું હતું કે ઉનાળો આવ્યો હોવાથી તેણે આ પગલું ભર્યું હતું અને તે આ સિઝનમાં ફિટ દેખાવા માંગતી હતી.

 

 

તેમણે પોતાની પોસ્ટમાં એક ચેતવણી પણ લખી હતી, જેમાં તેમણે કહ્યું હતું કે, બધા લોકોએ તેમની આરોગ્યની પરિસ્થિતિ અનુસાર આહાર યોજના બનાવવી જોઈએ અને મારા વિચાર યોજનાને કોઈ વિચાર કર્યા વિના અનુસરવાનો પ્રયાસ ન કરવો જોઈએ. તમારા ડોકટરો સાથે વાત કરો અને તમારા શરીરની તપાસ કર્યા પછી, આહારનું પાલન કરો.

 

જો કે, આ ચેતવણી હોવા છતાં, આ પોસ્ટ પર ઘણા વિવાદ થયા હતા. ઘણા લોકોએ મોડેલ પર આરોપ લગાવ્યો હતો કે ફક્ત પાણીનો આહાર તેમના માટે ખૂબ જ જોખમી હોઈ શકે છે જેમને ખાદ્ય વિકાર હોઈ શકે છે. તેથી, તેઓએ જાહેરમાં આવા આહારની પ્રશંસા ન કરવી જોઈએ.

 

આ સિવાય, એક વ્યક્તિએ ટિપ્પણી કરી કે તમારી શિસ્ત પ્રશંસાપાત્ર છે પરંતુ તેને વધુ સારી બાબતોમાં મૂકવી જોઈએ. જો તમે આ સમર્પણ સાથે બુદ્ધિ વાંચી હોત, તો આવી પ્રવૃત્તિઓ કરવાનું શક્ય ન હોત. તે જ વ્યક્તિએ કહ્યું કે આ કરીને, તમે તમારી જાતને સમાપ્ત કરી રહ્યા છો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *