શ્રાવણ મહિનો ભગવાન શિવનો પ્રિય મહિનો છે. ભગવાન શિવને સખ્તાઇ, સાધના અને ભક્તિ સૌથી પ્રિય છે. એવું માનવામાં આવે છે કે શ્રાવણ માસમાં વ્રત, પૂજા, કઠોરતા અને સાધના સાથે પૂજા કરવાથી ભગવાન શિવની અપાર કૃપા પ્રાપ્ત થાય છે.

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર મુજબ, આ વખતે સાવન મહિનામાં ઘણા શુભ યોગ બની રહ્યા છે. આ દરમિયાન, દ્વિપુષ્કર, ત્રિપુષ્કર, સર્વાર્થ સિદ્ધિ, અમૃતસિદ્ધિ અને રવિપુષ્ય યોગની રચના થઈ રહી છે. આ સાથે સાવન 11 સર્વાર્થ સિધ્ધિ યોગમાં આ વખતે એક અમૃત સિદ્ધિ યોગ અને એક દુર્લભ શુભ રવિપુષ્ય યોગ પણ બનશે. શ્રાવણ તેની સાથે અનેક શુભ સંયોગો લઈને આવ્યો છે.

શું છે દ્વિપુષ્કર યોગ?
જ્યોતિષીય ગણતરીઓ મુજબ, તિથિ અને નક્ષત્ર ત્રણ તારાઓના સંયોજન દ્વારા રચાયેલા યોગને દ્વિપુષ્કર અને ત્રિપુષ્કર યોગ કહેવામાં આવે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે આ સમય દરમિયાન કરવામાં આવેલ કાર્ય સફળતા લાવે છે. દ્વિપુષ્કર યોગમાં આર્થિક લાભ મળવાની સંભાવના વધારે છે. આ યોગમાં સંપત્તિ, મકાન, વાહન ખરીદવું કે બનાવવું શુભ માનવામાં આવે છે. ગ્રહો અને નક્ષત્રોની આ બદલાતી હલચલને કારણે, ઘણા શુભ યોગો રચાય છે, જે બધી રાશિના ચિહ્નોને ઘણી રીતે અસર કરે છે. આવી સ્થિતિમાં મેષ, મિથુન, કન્યા, ધનુ રાશિના લોકો દ્વિપુષ્કર યોગથી લાભ મેળવી શકે છે. તો ચાલો જાણીએ કે આ યોગથી તમામ રાશિ પર કેવી અસર થશે.

મેષ – આ રાશિના લોકો માટે આ યોગ ખૂબ જ શુભ રહેવાનો છે. આ યોગને કારણે, આ રાશિના લોકોને તેમના કાર્યક્ષેત્રમાં સફળતા મળે તેવી સંભાવના છે. પરિવાર અને મિત્રોનો પૂરો સહયોગ મળશે. આ દરમિયાન તમે કાર્યસ્થળમાં સમર્પિત થશો. પરિવાર સાથે સારો સમય પસાર કરો.

મિથુન – આ યોગ આ રાશિના લોકો માટે ફાયદાકારક છે. આ સમયગાળા દરમિયાન તમને પૈસા મળવાની સંભાવના છે. તમારી આર્થિક સ્થિતિ મજબૂત રહેશે. પરિવારમાં ખુશીનો માહોલ રહેશે. તમને ઘણી જૂની સમસ્યાઓથી મુક્તિ મળશે. વેપાર કરવા માટે નવી તકો મળશે. શિક્ષણ અને સ્પર્ધાના ક્ષેત્રે સફળતા મળવાની સંભાવના છે.

કન્યા – દ્વિપુષ્કર યોગ આ રાશિના લોકો માટે ઇચ્છિત પરિણામો છે. તમે આ સમય દરમિયાન ઉર્જાવાન અનુભવ કરશો. ધંધા કરવાના નવા રસ્તાઓ મળશે. રચનાત્મક કાર્યમાં સફળતાની સંભાવના છે. વિવાહિત જીવનમાં મધુરતા રહેશે. મિત્રો સાથેના સંબંધો સારા રહેશે. આર્થિક સ્થિતિ મજબૂત રહેશે. શિક્ષણ ક્ષેત્રે મોટી સફળતા મળી શકે છે.

ધનુ – આ રાશિના લોકો માટે આ યોગ ખૂબ જ શુભ રહેશે. આ દરમિયાન તમારી આર્થિક સ્થિતિ મજબૂત રહેશે. તમને પિતા અને મિત્રોનો સહયોગ મળશે. જીવનસાથી સાથે સમય સારો રહેશે. ધંધામાં લાભની સંભાવના છે. સર્જનાત્મકતામાં તમને સફળતા મળી શકે છે.

By arpit

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *