ચાલો આપણે જાણીએ, સમય સાથે સંબંધિત શ્રી કૃષ્ણએ જણાવેલા 7 સંકેતો વિશે. મિત્રો, તમે બધાએ આ કહેવત સાંભળી જ હશે કે કોઈને ક્યારેય નસીબથી વધુ અને સમય પહેલા કંઈ મળતું નથી. પછી તમારે એ પણ જાણવું જોઈએ કે સમય ખૂબ જ શક્તિશાળી છે, જેને ટાળવું કોઈ માટે પણ અશક્ય છે. હવે તમે વિચારતા હશો કે હું આવું કેમ કહું છું, મિત્રો, તમે પણ અનુભવ્યું હશે કે કોઈનો સમય સરખો રહ્યો નથી. અને તે સમય વિશે, ભગવાન કૃષ્ણએ ભાગવત ગીતામાં આવા કેટલાક સંકેતો વિશે પણ જણાવ્યું છે, જેમાંથી તમે જાણી શકો છો કે તમારો સમય કેવી રીતે શરૂ થવાનો છે. તો ચાલો જાણીએ શ્રી કૃષ્ણ દ્વારા જણાવેલા સમય સાથે જોડાયેલા સંકેતો વિશે.

1. ભાગવત ગીતામાં શ્રી કૃષ્ણ કહે છે કે તે સમય છે જે મનુષ્યના જીવનમાં આવતા સુખ અને દુ: ખને જણાવે છે. તે જ સમયે, શ્રી કૃષ્ણ કહે છે કે સુખ અથવા દુ:ખ સૂચવે છે કે તે તેના દ્વારા અથવા પ્રાણીઓ અને પક્ષીઓ અને ભક્તો દ્વારા કરવામાં આવતી ક્રિયાઓ દ્વારા પ્રાપ્ત કરવાનું શરૂ કરે છે, પરંતુ અજ્ઞાનતા ને કારણે માણસ તેને જાણતો નથી.

2. જ્યારે બ્રહ્મ મુહૂર્ત દરમિયાન વ્યક્તિની આંખો ખુલે છે એટલે કે સવારે 3 થી 5 દરમિયાન અથવા આ અંતરાલ દરમિયાન ભગવાનને તેના સપનામાં યાદ કરવામાં આવે છે, અને મનુષ્યને લાગે છે કે કોઈ તેને દિશા બતાવી રહ્યું છે જે તેના જીવનને સમૃદ્ધિ અને પ્રગતિ તરફ લઈ જશે. પરિસ્થિતિ, મનુષ્યોએ જાણવું જોઈએ કે તેમના જીવનમાં સમૃદ્ધિને લગતા નવા રસ્તા ખુલવા જઈ રહ્યા છે, જેને પૂર્ણ કરવા માટે ખુદ ભગવાન તેમને મદદ કરશે.

3. આ સિવાય જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ પૂજા કરે છે અને ભગવાનને અર્પણ કરેલા ફૂલ તેની સામે પડે છે, ત્યારે તેને ભગવાન તરફથી આશીર્વાદ માનવામાં આવે છે અને આ શુભ સંકેત પણ માનવામાં આવે છે. એટલું જ નહીં, આવી જ બીજી કેટલીક ઘટનાઓ છે જેના પરથી માણસ આવનારા સમય વિશે જાણી શકે છે. જેમ કોઈ વ્યક્તિ સવારે ઉઠે છે અને અરીસામાં પોતાનો ચહેરો જુએ છે અને તેને પોતાનો ચહેરો ચમકતો અને ચમકતો દેખાય છે, અને આ થોડા દિવસો સુધી સતત થાય છે, તો આ રીતે પુરુષોએ જાણવું જોઈએ કે તેનો સારો સમય શરૂ થાય છે. થઇ ગયું, પૂર્ણ થઇ ગયું.

4. ચાલો આવી બીજી એક નિશાની તરફ આગળ વધીએ, જે તમારા પૈસા સંબંધિત સમસ્યાઓનો અંત દર્શાવે છે, જો કોઈ સગાં કે અન્ય કોઈ વ્યક્તિ પૈસા આપ્યા બાદ વહેલી સવારે તમારા ઘરે આવે તો તે તમારા ઘરમાં લક્ષ્મીના પ્રવેશની નિશાની છે. અને તમે સમજો છો કે તમારા જીવનમાં પૈસા સંબંધિત સમસ્યાઓ હવે સમાપ્ત થવા જઈ રહી છે.

5. શ્રી કૃષ્ણ પૈસાની સમસ્યાઓ સાથે જોડાયેલા ચિહ્નો વિશે કહે છે કે જો કોઈ વ્યક્તિના હાથમાં પૈસા બંધ ન થાય અને પછી અચાનક તેના હાથમાં પૈસા રોકવા માંડે, તો માણસોએ સમજવું જોઈએ કે તેના ખાલી ખિસ્સા ભરવાનો સમય છે. નિશાની જે તેના જીવનમાં ચાલી રહેલી મુશ્કેલીઓનો અંત લાવશે.

6. જો અચાનક ગાય માતા તમારા ઘરના દરવાજે આવવા માંડે, અને તમારા ઘરમાંથી ખોરાક કે પાણી લે, તો સમજી લો કે હવે તમારા ઘરમાં ભગવાનની કૃપા થવા જઈ રહી છે.

7. બાળકોને ભગવાનનું બીજું સ્વરૂપ પણ માનવામાં આવે છે, તેથી તમારા ઘરમાં તેમનું આગમન ખૂબ જ શુભ અથવા ભગવાનનો સીધો પ્રવેશ માનવામાં આવે છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે જો કોઈ બાળક દરરોજ તમારા ઘરે આવે છે અને તમારા આંગણામાં ખુશીથી રમે છે, તો ચોક્કસ તમારા ઘરમાં સુખ આવવાનું છે.

By arpit

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *