ભારતીય જનતા પાર્ટીના દિગ્ગજ નેતા નીતિન પટેલ ફરી એકવાર ગુજરાતના મુખ્યમંત્રી બનવાનું ચૂકી ગયા. મુખ્યમંત્રી બનવાની રેસમાં તેઓ મોખરે હતા, પરંતુ ભૂપેન્દ્ર પટેલે તેમને હરાવ્યા. ભૂપેન્દ્ર પટેલને રાજકારણમાં થોડા વર્ષોનો જ અનુભવ છે, પરંતુ નીતિન લગભગ 30 વર્ષથી રાજકારણમાં સક્રિય છે.

નીતિન પટેલ મુખ્યમંત્રીની રેસમાં પાછળ પડ્યા બાદ મીડિયા સામે દર્દમાં હતા. નીતિન પટેલ મીડિયા સામે નિરાશ દેખાતા હતા. તેમણે ઉત્સાહથી કહ્યું – તેમને કોઈ ફરિયાદ નથી, તેઓ પાર્ટી માટે કામ કરતા રહેશે.

નરેન્દ્ર મોદીએ અમદાવાદથી દિલ્હીની ગાદી સંભાળી ત્યારથી ગુજરાત ભારતીય જનતા પાર્ટી માટે નેતૃત્વ સંકટનો સામનો કરી રહ્યું છે. નરેન્દ્ર મોદીના ગયા પછી આનંદીબેન પટેલને આદેશ મળ્યો, પણ લોકો તેમની સામે ગુસ્સે થયા અને પછી વિજય રૂપાણીને આદેશ મળ્યો. તાજેતરમાં જ વિજય રૂપાણીએ મુખ્યમંત્રી તરીકે પાંચ વર્ષ પૂર્ણ કર્યા.

ગુજરાતના મુખ્યમંત્રી તરીકે શપથગ્રહણ કરે તે પહેલાં ભૂપેન્દ્ર પટેલ સોમવારે સવારે નીતિન પટેલના ઘરે પહોંચ્યા હતા. આ બંને નેતાઓ વચ્ચે 15 મિનિટ જેટલો સમય ગુફતેગો થઈ હતી. એ પછી નીતિન પટેલ મીડિયાને સંબોધન કરી રહ્યા હતા. ત્યારે તેઓ લાગણીશીલ થઈ ગયા હતા અને તેમની આંખમાંથી આંસુ છલકાયા હતા.

નીતિન પટેલે જણાવ્યું હતું કે, ભૂપેન્દ્રભાઈ મારા મિત્ર છે, મારે સામાજિક અને પારિવારિક સંબંધો છે, એ નિસબતે એ મળવા આવ્યા હતા, મેં તેમને અભિનંદન આપ્યા છે.

નીતિન પટેલે જણાવ્યું હતું કે, મને કોઈ દુઃખ નથી, અમે પણ અનેકને ધારાસભ્ય, સાંસદ, કોર્પોરેટરની ટિકિટ આપી નથી, બધાને બધું મળી ન શકે, પાર્ટીએ મને ઘણું બધું આપ્યું છે, હું નારાજ નથી. મારા ભાગે જે કામ કરવાનું આવશે તે કામ કરીશ. કોઈ પણ રાજકીય નેતા હોય તેનું સ્થાન પ્રજાના હૃદયમાં હોય છે. પ્રજાના હૃદયમાં સ્થાન જાળવવું સૌથી મહત્ત્વનું છે, કામ કરીને લોકોનો પ્રેમ જીતી વ્યક્તિ મોટો થઈ શકે છે, કોઈને દૂર રાખી નેતા મોટો ના થઈ શકે.

બીજી તરફ શપથ ગ્રહણ કરે તે પહેલાં ભૂપેન્દ્ર પટેલ રાજ્યના પૂર્વ મુખ્યમંત્રી વિજય રૂપાણીને મળવા માટે પણ ગયા હતા, જ્યાં બંને નેતાઓ વચ્ચે વાર્તાલાપ થયો હતો.

By arpit

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *