અલીગઢ સાથે સંબંધ ધરાવતી પોતાના બાળપણની એક કહાની વર્ણવતા મોદીજીએ કહ્યું કે અલીગઢના એક મુસ્લિમ કારોબારી તેમના પિતા સાથે ગાઢ દોસ્તી ધરાવતા હતા અને તે કારોબારી અલીગઢના જ હતા. મોદીજીએ કહ્યું કે એક મુસ્લિમ શખ્સ હતા જે દર ત્રણ વર્ષે અમારા ગામમાં આવતા. તેઓ અમારા વિસ્તારમાં તાળા વેચવા આવતા. મારા પિતા સાથે તેમની સારી દોસ્તી હતી. તેમને તાળા વેચીને દિવસના જે પણ પૈસા મળતા તેઓ પિતાને સોંપી દેતા હતા. અમે બાળપણથી યુપીના બે શહેરોથી પરિચિત છીએ. આંખમાં જ્યારે પણ બીમારી થતી ત્યારે સીતાપુર જતા.

અલીગઢમાં રેલી કરીને ભાજપના ચૂંટણી પ્રચારનો પ્રારંભ કર્યો

ઉત્તર પ્રદેશમાં પ્રધાનમંત્રી નરેન્દ્ર મોદીએ 2022ની વિધાનસભાની ચૂંટણીને ધ્યાનમાં રાખીને અલીગઢમાં રેલી કરીને ભાજપના ચૂંટણી પ્રચારનો પ્રારંભ કર્યો છે. તેમણે આજે રાજા મહેન્દ્ર પ્રતાપ સિંહ સ્ટેટ યુનિવર્સિટીનો શિલાન્યાસ કર્યો હતો. જાટ સમુદાયના રાજા મહેન્દ્ર પ્રતાપ સિંહના યોગદાનને ઉજાગર કરીને ભાજપે એક તીરથી બે લક્ષ્‍યો ફટકાર્યા છે. એક તરફ રાજ્યની 100થી વધુ બેઠકો પર અસર કરતી જાટ વોટ બેંક પર નજર છે, તો બીજી તરફ સત્તાધારી પક્ષે એ પણ બતાવવાનો પ્રયાસ કર્યો છે કે કોંગ્રેસની સરકારો દેશની આવી મહાન હસ્તીઓને ભૂલી ગઈ છે અને હવે તે ભૂલો સુધારવામાં આવી રહી છે.

પીએમ મોદીએ જાટ રાજાની વાત કરતા યુપીના પૂર્વ મુખ્યમંત્રી કલ્યાણ સિંહનો પણ ઉલ્લેખ કર્યો હતો. પ્રધાનમંત્રીએ કહ્યું હતું કે, “જ્યારે કોઈ શુભ કાર્ય હોય છે, ત્યારે આપણે આપણા વડીલોને ચોક્કસપણે યાદ કરીએ છીએ. આજે આ પૃથ્વીના મહાન પુત્ર સ્વર્ગીય કલ્યાણસિંહજીની ગેરહાજરી મને ખૂબ જ લાગે છે. કલ્યાણસિંહજી આજે અમારી સાથે હોત તો રાજા મહેન્દ્ર પ્રતાપ યુનિવર્સિટી અને સંરક્ષણ ક્ષેત્રમાં અલીગઢની નવી ઓળખ ઊભી થતી જોઈને તેમને ખૂબ આનંદ થયો હોત. તેનો આત્મા જ્યાં પણ હશે ત્યાં તે આપણને આશીર્વાદ આપશે. કલ્યાણ સિંહ અલીગઢ જિલ્લાના અતરાઉલી તહસીલના મધૌલી ગામના વતની હતા.

By arpit

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *