ગુજરાતના મુખ્યપ્રધાન તરીકે ચાર્જ સંભાળ્યાના બીજા જ દિવસે ભૂપેન્દ્ર પટેલે જામનગર પહોંચી વરસાદથી અસરગ્રસ્ત વિસ્તારોની મુલાકાત કરી હતી. સીએમ ભૂપેન્દ્ર પટેલે ભારે વરસાદથી સૌથી વધુ અસર પામેલા જામનગરના ધુંવાવ ગામની મુલાકાત લઇ ગ્રામજનો સાથે વાતચીત કરી. ભૂપેન્દ્ર પટેલે ગ્રામજનો પાસેથી વરસાદથી થયેલા નુકસાનની માહિતી મેળવી હતી.

જામનગરમાં રાષ્ટ્રીય ધોરીમાર્ગ ઉપરાંત, સૌરાષ્ટ્ર વિસ્તારના રાજકોટ, જામનગર અને જૂનાગઢ જિલ્લામાંથી પસાર થતા 18 રાજ્ય ધોરીમાર્ગો પૂરને કારણે બંધ કરવામાં આવ્યા હતા, જેના કારણે ટ્રાફિક પ્રભાવિત થયો હતો. ભારે વરસાદ બાદ ઘણા ગામોનો સંપર્ક રસ્તાઓથી કપાઈ ગયો છે.

ફોફલ નદી પરનો પુલ તૂટી પડ્યો હતો, જેણે રાજકોટ જિલ્લાના જામ કંડોરણા અને ગોંડલને જોડતો રસ્તો બ્લોક કરી દીધો હતો. રાજકોટ અને જામનગરમાં રાતોરાત વરસાદ બાદ મંગળવારે બંને જિલ્લામાં વરસાદ થોડો ઘટ્યો હતો, જ્યારે પડોશી જૂનાગઢ જિલ્લામાં દિવસ દરમિયાન ભારે વરસાદ પડ્યો હતો.

અધિકારીઓના જણાવ્યા મુજબ ભારે વરસાદથી ખરાબ રીતે અસરગ્રસ્ત બે જિલ્લાઓમાં નેશનલ ડિઝાસ્ટર રિસ્પોન્સ ફોર્સ (NDRF) અને સ્ટેટ ડિઝાસ્ટર રિસ્પોન્સ ફોર્સ (SDRF) ની ટીમો દ્વારા કરવામાં આવી રહેલી રાહત અને બચાવ કામગીરીમાં મદદ કરવા માટે ભારતીય વાયુસેના (IAF). નેવી અને કોસ્ટગાર્ડને બોલાવવામાં આવ્યા હતા.

રાજ્યના ઇમરજન્સી ઓપરેશન સેન્ટર (એસઇઓસી) એ તાજા બુલેટિનમાં જણાવ્યું હતું કે, રાજકોટના લોધિકા તાલુકામાં મંગળવારે સવારે 6 વાગ્યે સમાપ્ત થયેલા 24 કલાકના સમયગાળા દરમિયાન રાજ્યમાં સૌથી વધુ 516 મીમી (મીમી) વરસાદ નોંધાયો હતો.

ભૂપેન્દ્ર પટેલે અસરગ્રસ્તોને રાજ્ય સરકાર દ્વારા જરૂરી તમામ સહાય આપવાની ખાતરી આપી છે… ભૂપેન્દ્ર પટેલે જણાવ્યું કે કોઇ અસરગ્રસ્ત સહાયથી વંચિત નહીં રહે… સીએમ ભૂપેન્દ્ર પટેલની સાથે સાંસદ પૂનમબેન માડમ… ધારાસભ્યો હકુભા જાડેજા… રાઘવજી પટેલ… મેયર તેમજ કલેક્ટર સહિતના અન્ય પદાધિકારીઓ ઉપસ્થિત રહ્યા. જામનગરની મુલાકાતે આવેલા મુખ્યપ્રધાન ભૂપેન્દ્ર પટેલે મહાપ્રભુજી બેઠક વિસ્તારની મુલાકાત લીધી હતી. આ દરમ્યાન સીએમ ભૂપેન્દ્ર પટેલે અસરગ્રસ્ત લોકો સાથે મુલાકાત કરી તેમને થયેલા નુકસાનની વિગતો મેળવી.સાથે જ સરકાર દ્વાર જરૂરી તમામ સહાયની ખાતરી આપી.

By arpit

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *