દેશમાં અવાર નવાર મહિલાઓ સામે વધી રહેલા ગુનાઓ વિશે રોજ ને રોજ કોઈ નવો રિપોર્ટ મળતો રહેતો હોય છે. દેશની યુવતીઓને અમુક સમયે અથવા બીજા સમયે અમુક પ્રકારના જાતીય શોષણનો સામનો કરવો પડે છે.

માત્ર સામાન્યવર્ગ ની યુવતીઓ જ નહીં, પરંતુ ઘણી ખાસ અને જાણીતી મહિલાઓએ પણ તેમના જીવનમાં આ પરિસ્થિતિનો સામનો કર્યો છે. તો આજે આપને જાણીશું કે બૉલીવુડ ની આ અભિનેત્રીઓ ને પણ ‘ યૌન શોષણ ‘ નો સામનો કરવો પડ્યો હતો.

દીપિકા પાદુકોણ :-
બોલિવૂડ અભિનેત્રી દીપિકા પાદુકોણે જણાવ્યું હતું કે એક સાંજે મારો પરિવાર અને હું રસ્તા પર ચાલી રહ્યા હતા. મારી બહેન અને મારા પિતા અગ્રણી હતા અને મારી માતા અને હું પાછળ ચાલી રહ્યા હતા. ત્યારે એક માણસે મને પાછળથી ચીડવ્યો. તે સમયે મેં કોઈ જવાબ આપ્યો ન હતો, પરંતુ બાદમાં મેં તે વ્યક્તિનો પીછો કર્યો, તેને કોલર પકડીને રસ્તાની વચ્ચે જ થપ્પડ મારી દીધી. હું ત્યારે 14 વર્ષ ની હતી.

બિપાસા બાસુ :-
અભિનેત્રી બિપાશા બાસુએ ખુલાસો કર્યો છે કે ફિલ્મ ‘જિસ્મ’ના પ્રમોશન દરમિયાન મુંબઈની એક નાઈટ ક્લબમાં તેની છેડતી કરવામાં આવી હતી. તે દરમિયાન બિપાશા જ્હોન સાથે નાઈટક્લબમાં દાખલ થઇ હતી. પછી એક અજાણી વ્યક્તિએ તેમની છેડતી કરી અને ભાગવાનો પ્રયાસ કર્યો, પરંતુ જોને તેને પકડી લીધો અને તેને સારો પાઠ ભણાવ્યો.

કલ્કી કોચલીન :-
અભિનેત્રી કલ્કી કોચલીને એક ટીવી ઇન્ટરવ્યુમાં ખુલાસો કર્યો હતો કે જ્યારે તે માત્ર 9 વર્ષની હતી ત્યારે તેની સાથે જાતીય શોષણ થયું હતું.

સોનમ કપૂર :-
બોલિવૂડ અભિનેત્રી સોનમ કપૂરે ખુલાસો કર્યો હતો કે 13 વર્ષની ઉંમરે તેનું યૌન શોષણ થયું હતું. અભિનેત્રીએ જણાવ્યું કે આ ઘટના મુંબઈના ગેઈટી ગેલેક્સી થિયેટરમાં બની હતી. તે દરમિયાન એક માણસે તેની અંગત જગ્યા પર પાછળથી સ્પર્શ કર્યો હતો. તે પછી તે ધ્રૂજવા લાગી અને તેમને ખબર ન પડી કે શું થઈ રહ્યું છે અને તે ત્યાં જ રડવા લાગી.

સ્વરા ભાસ્કર :-
સ્વરા ભાસ્કરે ખુલાસો કર્યો હતો કે સુરક્ષા હોવા છતાં રાજકોટ એરપોર્ટ પર સલમાન ખાનની ફિલ્મ ‘પ્રેમ રતન ધન પાયો’ ના શૂટિંગ દરમિયાન તેની છેડતી કરવામાં આવી હતી. આ દરમિયાન અભિનેતા અનુપમ ખેર તેમના બચાવમાં બહાર આવ્યા.

સુષ્મિતા સેન :-
સુષ્મિતા સેને ખુલાસો કર્યો હતો કે એક એવોર્ડ ઇવેન્ટમાં 15 વર્ષના છોકરાએ તેની છેડતી કરી હતી. જવાબમાં, અભિનેત્રીએ કથિત રીતે છોકરાને ગરદનથી પકડ્યો, તેને ભીડમાંથી બહાર કા્યો અને તેમને સજા ની ચેતવણી આપી.

Leave a Reply

Your email address will not be published.