મુકેશ અંબાણીના ખૂબ જ તાજેતરના રોકાણો અને કંપનીઓના ટેકઓવરએ દરેકની નજર ખેંચી લીધી છે. ભારતીય ઉદ્યોગપતિ, જેમણે દેશના સ્ટાર્ટઅપ ઇકોસિસ્ટમમાં લગભગ રૂ. 7,000 કરોડનું રોકાણ કર્યું છે, અને વધુ સારી સુવિધાઓ (જેમકે: મુંબઈ મેટ્રો પ્રોજેક્ટ) ઓફર કરવા માટે ધીમે ધીમે સરકારી સંસ્થાઓનું ખાનગીકરણ કરી રહ્યા છે, તેણે એનવાયસી અને ઈંગ્લેન્ડમાં પણ રિયલ એસ્ટેટ રોકાણો સાથે વૈશ્વિક સ્તરે તેની છાપ લીધી છે. . જો કે, જોવા માટેનું બીજું નજારો એ અંબાણીનું ગેરેજ છે જે તેમના અત્યાર સુધીના પ્રખ્યાત ઘર એન્ટિલિયામાં છે.

તે મુકેશ અંબાણીની ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ ટીમ, મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ પરની નેટફ્લિક્સ ડોક્યુમેન્ટરી હતી, જેણે દર્શકોને 27મા માળે આવેલા ફેનોમના ગેરેજની સમજ આપી હતી, જે 168 કાર માટે જગ્યા ધરાવે છે  લગભગ એક નિયમિત પ્રવૃત્તિની જેમ, અંબાણી ગેરેજમાં એક નવો ઉમેરો થયો છે અને આ વખતે તે એક આયાતી બિસ્ટ છે, જે હોલીવુડની સેલિબ્રિટીઓમાં એક શક્તિશાળી પસંદગી છે – કેડિલેક એસ્કેલેડ.

આ કાર, વિશ્વની સૌથી પોશ, સૌથી વૈભવી અને શક્તિશાળી SUV છે. રસપ્રદ વાત એ છે કે, કાર નિર્માતા (કેડિલેક) ભારતમાં તેમના વાહનોનું વેચાણ કરતી નથી, જેનો અર્થ છે કે આ ડાયનામાઈટ વિદેશમાંથી અંબાણી ગેરેજમાં આયાત કરવામાં આવી છે. પૂર્ણાહુતિ તમારી નિયમિત સિલ્વર નથી, તે લગભગ એવું છે કે જેમ ચાંદી ગઈ હતી અને બોમ્બેના સૂર્યપ્રકાશમાં ચમકતી આ ભવ્ય છાંયો મેળવવા માટે એમ્બર સાથે થોડો રોમાંસ કર્યો હતો. CarDekho.com મુજબ, શ્રેષ્ઠ વાહનની કિંમત રૂ. 1.20 કરોડથી રૂ. 1.50 કરોડની વચ્ચે છે.

બોલ્ડ અને સેક્સી આ SUV એ વિશ્વની સૌથી મોટી, સૌથી વધુ નિવેદન આપતી SUV માંની એક છે. ગ્રીલ પર કેડિલેક લોગોનું વિશાળ કદ તમને ખ્યાલ આપે છે કે કાર કેટલી વિશાળ હશે. એક સંપૂર્ણ હેડ-ટર્નર, કારની વિશિષ્ટતાઓ લગભગ તેના અમૂલ્ય એન્જિનિયરિંગ માટે એક વોકલ ઓર્કેસ્ટ્રા જેવી છે. કારના બૉડી પર ક્રોમનો બુદ્ધિશાળી (અને ઇરાદાપૂર્વકનો) ઉપયોગ એ સુનિશ્ચિત કરે છે કે જ્યારે કાર કોઈપણ નાની સવારીમાંથી પસાર થાય છે ત્યારે તેમાં પૂરતી ચમક હોય છે.

અગાઉ ઉલ્લેખ કર્યો છે તેમ, કેડિલેક એસ્કેલેડ હોલીવુડની હસ્તીઓમાં એક લોકપ્રિય પસંદગી છે, અને તે યુએસએમાં ટોચના અમલદારોની સવારી છે, તેમજ રાષ્ટ્રપતિના કાફલા માટે પસંદગીની પસંદગીઓમાંની એક છે. કાર્ટોક જણાવે છે કે મુકેશ અંબાણી ભારતમાં કેડિલેકના એકમાત્ર માલિક નથી. કેડિલેક એસ્કેલેડમાં ખૂબ જ ભયંકર એન્જિન પણ છે. આટલા બધા બોડીવેટ અને બોક્સી ફિનિશ સાથે, તે વિશાળ 6.2-લિટર V8 એન્જિનનો ઉપયોગ કરે છે જે 420 bhp મહત્તમ પાવર અને 624 Nmનું પીક ટોર્ક આઉટપુટ આપે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.