અત્યારે 96-100 રૂપિયા પ્રતિ લિટર પેટ્રોલ મળે છે ત્યારે ઘણા ને એનો વિકલ્પ cng કાર લાગે છે અને સિટી ઉપયોગ માં cng કાર ઘણી ફાયદાકારક સાબિત થાય છે જો તમે ઓછા ઈંધણના ખર્ચે સસ્તી CNG કાર ખરીદવાનું વિચારી રહ્યા છો, તો તમારા માટે બજારમાં સારા વિકલ્પો ઉપલબ્ધ છે. મારુતિ સુઝુકી, હ્યુન્ડાઈ અને ટાટા મોટર્સ સહિત અન્ય કંપનીઓ પાસેથી સસ્તી CNG કાર ઉપલબ્ધ છે. પેટ્રોલ કે ડીઝલની સરખામણીમાં ઈંધણની કિંમત ઘણી ઓછી હશે.

મારુતિ સુઝુકી અલ્ટો S-CNG

દેશની સૌથી મોટી કાર નિર્માતા કંપની મારુતિ સુઝુકી અલ્ટો મોડલ પણ CNGમાં ઉપલબ્ધ છે. તેની દિલ્હી એક્સ-શોરૂમ કિંમત 4.76 લાખ રૂપિયા છે. CNG પર કારની સરેરાશ માઈલેજ 31.59 કિમી/કિલો છે. કારમાં CNG ફ્યુઅલ ટાંકીની ક્ષમતા 60 લિટર (પાણીના જથ્થાની સમકક્ષ) છે. આ કારમાં 796 cc 3 સિલિન્ડર F8D એન્જિન આપવામાં આવ્યું છે. તેનું એન્જિન 30.1 kW @ 6000 ની શક્તિ અને 60 Nm @ 3500 rpm નો પીક ટોર્ક આપે છે.

હ્યુન્ડાઇ સેન્ટ્રો

CNGમાં Hyundaiની કાર Santro (SANTRO) ઓછા બજેટમાં સારો વિકલ્પ છે. આ કાર 1.1 L 4 cyl, 12 વાલ્વ બાય-ફ્યુઅલ CNG 5-સ્પીડ એન્જિન દ્વારા સંચાલિત છે. તેની કારની પ્રારંભિક એક્સ-શોરૂમ કિંમત ₹6,09,900 છે. કારનું એન્જિન 69psનો પાવર આપે છે. તેમાં રિયર પાર્કિંગ કેમેરા, રિયર પાર્કિંગ સેન્સર, સ્પીડ સેન્સિંગ ઓટો ડોર લોક-અનલૉક સિસ્ટમ છે.

મારુતિ એસ-પ્રેસો

તમે CNG સાથે મારુતિ સુઝુકી એસ-પ્રેસોની બીજી કાર ખરીદી શકો છો. તેની એક્સ-શોરૂમ કિંમત 5.11 લાખ રૂપિયા છે. CNGમાં આ કાર 31.2 કિમી પ્રતિ કિલો માઈલેજ આપે છે. આ કારમાં 998 cc K10B એન્જિન આપવામાં આવ્યું છે. CNG માં, એન્જિન 43.5 kW @ 5500 rpm નો પાવર આપે છે અને 78 Nm @ 3500 rpm નો પીક ટોર્ક જનરેટ કરે છે.

ટાટા ટિયાગો iCNG

ટાટા મોટર્સ તરફથી તાજેતરમાં લૉન્ચ થયેલી Tiago iCNG કાર પણ એક વિકલ્પ છે. Tiago iCNGની પ્રારંભિક એક્સ-શોરૂમ કિંમત રૂ. 6,09,900 છે. આ સેગમેન્ટમાં પણ આ કાર ઘણી મજબૂત છે. ટિયાગો સીએનજી કારમાં તમે સીએનજી મોડમાં કારને સીધી સ્ટાર્ટ કરી શકો છો. કારમાં 1.2 લિટર ક્ષમતાનું એન્જિન છે, જે 73psનો પાવર આપે છે. કારનું એન્જિન એટલું અદ્યતન છે કે ચઢાણમાં પણ કાર સરળતાથી મુસાફરી કરે છે.

મારુતિ ઈકો

મારુતિ સુઝુકીની Van Eeco પણ સસ્તી CNG કારનો વિકલ્પ છે. તેની એક્સ-શોરૂમ કિંમત 5.60 લાખ રૂપિયા છે. તેમાં 65 લિટરની CNG ટાંકી છે. CNG પર કારની માઈલેજ 20.88 કિમી/કિલો છે. તે બહુહેતુક વાહન છે. તે 1196 cc 4 સિલિન્ડર G12B પ્રકારનું એન્જિન દ્વારા સંચાલિત છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.