આ દિવસોમાં બિહારમાં ચા વેચતી છોકરીઓની ખૂબ ચર્ચા છે. રાજધાની પટનામાં જ્યાં પ્રથમ ગ્રેજ્યુએટ ચાઈ વાલી પછી ઘણી હેડલાઈન્સ મળી હતી, ત્યાં પટનામાં વધુ એક ચાઈ વાલી ચર્ચામાં છે. આ ચા વાળીનું નામ મોના પટેલ છે જેણે બેચલર ઓફ કોમ્પ્યુટર એપ્લિકેશન (બીસીએ) નો અભ્યાસ કર્યો છે.

મોનાએ બીસીએનો અભ્યાસ કર્યો છે
પટનામાં ગ્રેજ્યુએટ ચાઈ વાલીની ચર્ચા વચ્ચે હવે એક આત્મનિર્ભર ચાવાળી પણ માર્કેટમાં હેડલાઈન્સ બનાવી રહી છે. બેચલર ઓફ કોમ્પ્યુટર એપ્લીકેશન (BCA)નો અભ્યાસ કર્યા બાદ જ્યારે મોના પટેલને માત્ર 15 હજારની નોકરી મળી ત્યારે તેણે ચા વેચવાનું નક્કી કર્યું. આની પાછળ પટનામાં ગ્રેજ્યુએટ ચાઈ વાલીના નામથી આવેલી પ્રિયંકાની સક્સેસ સ્ટોરી પણ મોના માટે પ્રેરણારૂપ બની હતી, ત્યારબાદ શું હતું, મોનાએ નોકરી છોડી દીધી અને પરિવારને કીધા વગર પટનાના ગાંધી મેદાન પાસે ચા વેચવાનું શરૂ કર્યું.

વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીથી પ્રેરિત
પટના સ્થિત આ ચાવાળી કહે છે કે તે વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીના આત્મનિર્ભર ભારતના વિઝનથી પ્રેરિત છે. મોના આગળ એમસીએનો અભ્યાસ પણ કરવા માંગે છે. તેણી કહે છે કે દુકાનમાંથી તે આગળના અભ્યાસ માટે પૈસા પણ એકત્રિત કરી શકશે. 2021માં પટનાની જેડી વિમેન્સ કોલેજમાં બેચલર ઓફ કોમ્પ્યુટર એપ્લીકેશન (બીસીએ) કર્યા પછી, તેને 15,000 ની નોકરી મળી, પછી તેને તે પસંદ ન આવ્યું, ત્યારબાદ તેણે ગ્રેજ્યુએટ ચાયવાળીની વાર્તા સાંભળી અને પોતે ચા વેચવાનું નક્કી કર્યું.

રોજના 1000 રૂપિયા કમાય છે
સમસ્તીપુરના રહેવાસી મોનાના પિતા એક ખાનગી શાળામાં શિક્ષક છે. મોનાએ પૂર્ણિયામાં નાનીના ઘરે રહીને પોતાનો અભ્યાસ કર્યો છે. તે જ સમયે, આ પહેલા ગ્રેજ્યુએટ ચાયવાલા પ્રિયંકા ગુપ્તા પણ પૂર્ણિયાની રહેવાસી છે. પટનાના ગાંધી મેદાન પાસે મોનાનો ચાનો સ્ટોલ આકર્ષણનું કેન્દ્ર રહે છે.

તેની મસાલા ચા, કુલહડ ચા અને પાન ચાઈ ગ્રાહકો દ્વારા ખૂબ જ પસંદ કરવામાં આવી રહી છે. તેણી તેની ચારથી પાંચ પ્રકારની ચા 10 થી 20 રૂપિયાની કિંમતે વેચીને દરરોજ 1000 રૂપિયા સુધીની કમાણી કરે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.