અત્યાર સુધી જો આબોહવા પરિવર્તનની બાબતો વિશે આપણી આંખો ખુલી નથી, તો આપણે આપણી આસપાસ જોવાની જરૂર છે. પૃથ્વી કેવી રીતે જોખમમાં છે અને કુદરતનું બદલાયેલું સ્વરૂપ માનવ માટે કેટલું જોખમી સાબિત થઈ શકે છે. અમેરિકાના નોર્થ કેરોલિના બીચ પરનું એક બીચ હાઉસ જે રીતે દરિયાના મોજાથી તબાહ થઈ ગયું, તે વિડિઓ જોયા પછી કંઈ કહેવાની જરૂર નથી. આ વિડિઓ સોશિયલ મીડિયા પર ઝડપથી વાયરલ થઈ રહ્યો છે.

આ વિડિઓને અમેરિકાની નેશનલ પાર્ક સર્વિસે શેર કર્યો છે. 10 મેના રોજ બનેલી આ ઘટનાનો એક વિડિઓ ટ્વિટર પર શેર કરવામાં આવ્યો છે, જેમાં ઘર મોજા અને જોરદાર પવનથી નીચે પડતું જોવા મળે છે. ઘરના નીચેના ભાગને જડમૂળથી ઉખેડી નાખ્યા બાદ મોજા તેને પોતાની સાથે લઈ જાય છે. આ ઘર ખાલી પડેલું હતું અને હેટેરસ આઇલેન્ડની બહાર બાંધવામાં આવ્યું હતું. મેનલેંડથી 48 માઈલ દૂર બનેલું આ ઘર દરિયાકાંઠાના પૂરનો શિકાર બન્યું છે.

વિડિઓ ટ્વિટર પર શેર કર્યો છે
યુએસ નેશનલ પાર્ક સર્વિસના અધિકારીઓએ વિડિઓ શેર કરીને માહિતી આપી છે કે એક જ દિવસમાં આ રીતે પડતું આ બીજું અદભૂત બીચ હાઉસ છે. મકાન ધરાશાયી થવાના થોડાક સેકન્ડ પહેલાવિડિઓ રેકોર્ડ કરવામાં આવ્યો હતો અને મોજામાંથી ઘર પડવાની ઘટના સ્પષ્ટપણે જોઈ શકાય છે. હાલમાં આ વિસ્તાર લોકો માટે બંધ કરી દેવામાં આવ્યો છે, પરંતુ વાવાઝોડાને કારણે ત્યાં હાજર વધુ 9 મકાનો જોખમમાં છે.

ઘરની કિંમત 3 કરોડ હતી
અહેવાલ અનુસાર, જે ઘર પડવાથી નાશ પામ્યું હતું, તેની કિંમત $308,000 એટલે કે ભારતીય ચલણમાં લગભગ 2 કરોડ 92 લાખ રૂપિયા હતી. આ વિસ્તારમાં 15 ફૂટ ઉંચા મોજાઓ ઉછળી રહ્યા છે, જે અહીં મોજૂદ સીહાઉસને નષ્ટ કરી રહ્યા છે. આ ખતરનાક ફૂટેજ જોયા બાદ એક યુઝરે કહ્યું કે ઓથોરિટીએ ઘર બચાવવા માટે કંઈક કરવું જોઈએ, જ્યારે બીજા યુઝરે લખ્યું- આવા મકાનો બનાવનારાઓને પૈસા ન મળવા જોઈએ અને તેથી ઘરોને વીમો પણ મળવો જોઈએ નહીં. ઘણા લોકોએ તેને ક્લાઈમેટ ચેન્જની સીધી અસર ગણાવી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published.