બોલિવૂડના ખિલાડી અક્ષય કુમાર એવા કેટલાક અભિનેતાઓમાંના એક છે જે વાર્ષિક સૌથી વધુ ફિલ્મો કરે છે. અક્ષયની કોરોના પીરિયડ પછી બેલ બોટમ, સૂર્યવંશી, અતરંગી રે, સમ્રાટ પૃથ્વીરાજ જેવી ફિલ્મો આવી છે, જેના માટે તેણે તગડી ફી વસૂલ કરી છે. એવી ઘણી ફિલ્મો છે જેના માટે અભિનેતાએ ફિલ્મની કુલ બોક્સ ઓફિસ કમાણી કરતા પણ વધુ ફી લીધી છે.

ફિલ્મ સમ્રાટ પૃથ્વીરાજ
અક્ષય કુમાર, માનુષી છિલ્લર અભિનીત ફિલ્મ સમ્રાટ પૃથ્વીરાજ 3 જૂને રિલીઝ થઈ ગઈ છે. આ ફિલ્મ રૂ. 175 કરોડના જંગી બજેટમાં બનાવવામાં આવી હતી, જેણે અત્યાર સુધીમાં માત્ર રૂ. 84 કરોડની કમાણી કરી છે. અક્ષયે આ ફિલ્મ માટે પૂરા 60 કરોડ રૂપિયા ચાર્જ કર્યા હતા, જે ફિલ્મની અત્યાર સુધીની કમાણી કરતાં માત્ર થોડા કરોડ ઓછા છે. આ કલેક્શનમાંથી અક્ષયની ફી નીકળી, પરંતુ તેનો ઉપયોગ થઈ શક્યો નહીં.

ફિલ્મ બચ્ચન પાંડે
18 માર્ચ 2022ના રોજ રિલીઝ થયેલી ફિલ્મ બચ્ચન પાંડે બોક્સ ઓફિસ પર ફ્લોપ રહી હતી. આ ફિલ્મે માત્ર 68 કરોડ રૂપિયાની કમાણી કરી હતી, જ્યારે અક્ષયે આ ફિલ્મ માટે 99 કરોડ રૂપિયા વસૂલ્યા હતા. નિર્માતાઓ આ સંગ્રહમાંથી મુખ્ય અભિનેતાની ફી પણ કાઢી શક્યા નથી. આ ફિલ્મ 180 કરોડના બજેટમાં બનાવવામાં આવી હતી, જેમાં અક્ષયની સાથે કૃતિ સેનન, અરશદ વારસી, જેકલીન ફર્નાન્ડીઝ મુખ્ય ભૂમિકામાં હતા.

ફિલ્મ અતરંગી રે
ગયા વર્ષે 14 ફેબ્રુઆરીએ રિલીઝ થયેલી અક્ષય કુમાર, સારા અલી ખાન અને ધનુષ સ્ટારર ફિલ્મ ડિઝની પ્લસ હોટસ્ટાર પર ડિજિટલ રીતે રિલીઝ થઈ હતી. આ ફિલ્મના રાઇટ્સ 200 કરોડમાં વેચાયા હતા, જ્યારે અક્ષયે આ ફિલ્મ માટે 27 કરોડ રૂપિયા લીધા હતા.

ફિલ્મ સૂર્યવંશી
ફિલ્મ સૂર્યવંશી કોરોના પીરિયડ પછી પહેલી હિટ ફિલ્મ હતી. આ ફિલ્મે 195 કરોડ રૂપિયાનું કલેક્શન કર્યું હતું. અક્ષયે આ ફિલ્મ માટે માત્ર 25 કરોડ રૂપિયા લીધા હતા, પરંતુ કોવિડ પછી રિલીઝ થયેલી તેની સૌથી વધુ કમાણી કરનાર ફિલ્મ હતી.

ફિલ્મ બેલ બોટમ
અક્ષય કુમાર, લારા દત્તા, હુમા કુરેશી સ્ટારર ફિલ્મ બેલ બોટમ, 19 ઓગસ્ટ 2021 ના ​​રોજ રીલિઝ થઈ હતી, જેનું નિર્માણ 70 કરોડના બજેટમાં કરવામાં આવ્યું હતું, જ્યારે અક્ષયે તેના માટે 117 કરોડ ચાર્જ કર્યા હતા. આ ફિલ્મે માત્ર 50 કરોડનું બોક્સ ઓફિસ કલેક્શન કર્યું હતું, જેમાંથી અક્ષયની ફી પણ નીકળી નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published.