છેલ્લા કેટલાક મહિનામાં ભારતમાં ઘણા ઈલેક્ટ્રિક સ્કૂટરમાં આગ લાગી છે, જેનાથી ઈલેક્ટ્રિક વાહનોની સુરક્ષાને લઈને અનેક સવાલો ઉભા થયા છે. હવે ઇલેક્ટ્રિક કારમાં આગ લાગવાનો કિસ્સો સામે આવ્યો છે. મુંબઈ, મહારાષ્ટ્રમાં Tata Nexon EV માં આગ લાગી. હાલમાં આ ચોક્કસ ઘટનાનું કારણ જાણી શકાયું નથી.

ઘટના મુંબઈના વસઈ પશ્ચિમ વિસ્તારની છે. અહીં એક નેક્સનમાં અચાનક આગ ફાટી નીકળી હતી. પ્રાથમિક અહેવાલો અનુસાર કારમાં આગ લાગવાનું કારણ શોર્ટ સર્કિટ હોવાનું કહેવાય છે. જો કે આ અકસ્માતમાં હજુ સુધી કોઈ જાનહાની થઈ નથી. તેનો વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર સામે આવ્યો છે, જેમાં કારને આગમાં લપેટાયેલી જોઈ શકાય છે.

જાણો કંપનીએ શું કહ્યું?
ટાટા મોટર્સે એક નિવેદન જારી કરીને નેક્સોન ઈવીમાં આગ લાગવાના કારણની તપાસની ખાતરી આપી છે. કાર નિર્માતાએ કહ્યું, “અમે અમારી તપાસ પૂરી થયા બાદ આ મામલે વિગતો શેર કરીશું. દેશમાં તાજેતરમાં બનેલા ઈલેક્ટ્રિક ટુ-વ્હીલરમાં આગ લાગવાની ઘટનાઓ જાણવા માટે વિગતવાર તપાસ કરવામાં આવી રહી છે.”

Nexon EV સૌથી વધુ વેચાતી કાર છે
Tata Nexon EV વિશે વાત કરીએ તો, તે ભારતમાં સૌથી વધુ વેચાતી ઇલેક્ટ્રિક કાર છે. આ ઇલેક્ટ્રિક કારમાં ઇલેક્ટ્રિક મોટર સાથે 30.2kWh લિથિયમ-આયન બેટરી પેક મળે છે. તેની મોટર 129 bhp પાવર અને 245 Nm પીક ટોર્ક જનરેટ કરે છે. તેમાં ઓટોમેટિક ટ્રાન્સમિશનનો વિકલ્પ છે. એકવાર સંપૂર્ણ ચાર્જ થયા પછી, આ કાર 312 kmplની રેન્જ આપે છે. અગાઉ ઓલ s 1 પ્રો માં આગ લાગવનાઓ કિસ્સો સામે આવ્યો હતો જેનો વિડિઓ પણ ખુબ વાયરલ થયો હતો

Leave a Reply

Your email address will not be published.