જિતેન્દ્ર કુમારના ઘરમાં હાજર અડધા ડઝનથી વધુ ગોદરેજની છાજલીઓ ખોલવામાં આવી ત્યારે તેમાં રાખેલી મોટી બેગમાંથી રૂ. 200 અને રૂ. 100ની નોટોના બંડલ મળી આવ્યા હતા. તમામ થેલીઓમાં રાખેલી નોટો બહાર કાઢ્યા બાદ જ્યારે સર્વેલન્સ ઈન્વેસ્ટિગેશન બ્યુરોના અધિકારીઓએ ગણતરી શરૂ કરી તો તેઓ નોટોના ઢગલા જોઈને પરેશાન થઈ ગયા.

આ પછી, બે નોટ ગણવાના મશીનો કામ પર મૂકવામાં આવ્યા,14 અધિકારી દરોડા માં હતા 6 અધિકારી ને બોલવા માં આવ્યા પછી છ કલાકથી વધુ સમય પછી 4.11 કરોડ રૂપિયાની રકમની ગણતરી થઈ શકી.બિહારની રાજધાની પટનામાં પોસ્ટેડ (પોસ્ટ) ડ્રગ ઇન્સ્પેક્ટર જિતેન્દ્ર કુમારના ઘરેથી જપ્ત કરાયેલી 4.11 કરોડ રૂપિયાની રકમ રવિવારે બ્યુરો ઑફ ઇન્વેસ્ટિગેશનની ઑફિસમાં પહોંચી. સોમવારે જપ્ત કરાયેલી રકમ ડીઆઈજી મોનિટરિંગના ખાતામાં જમા કરવામાં આવશે. શનિવારે લગભગ 19 કલાક સુધી ચાલેલા દરોડામાં,

સર્વેલન્સ ઇન્વેસ્ટિગેશન બ્યુરોની ટીમને ડ્રગ ઇન્સ્પેક્ટરના પરિસરમાંથી ચાર કરોડ 11 લાખ રોકડ, એક કિલો સોનું, જમીનના ઘણા કાગળો, બેંકોમાં જમા રકમ અને ઘણા ફોરવ્હીલર મળી આવ્યા હતા.જિતેન્દ્ર કુમાર 2011માં ડ્રગ ઈન્સ્પેક્ટરની નોકરી પર આવ્યા હતા. તેમની 11 વર્ષની સેવામાં, તેમણે કરોડોની ગેરકાયદે સંપત્તિ (બ્લેક મની) કમાવી.

જિતેન્દ્ર કુમાર મૂળ રૂપે જહાનાબાદ જિલ્લાના ઘોસી પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારના દરિયાપુર ગામના વતની છે. કાળા નાણાના કારણે પટના સિવાય તેણે ગયા સહિત અન્ય ઘણા શહેરોમાં પ્લોટ, મકાન અને ફ્લેટ ખરીદ્યા છે. ડ્રગ ઇન્સ્પેક્ટરના નિવાસસ્થાનેથી ચાર કરોડ રૂપિયાથી વધુ રકમ મળી આવી છે, જે એક રેકોર્ડ છે.

વિજિલન્સ ઇન્વેસ્ટિગેશન બ્યુરોએ અત્યાર સુધીમાં જિતેન્દ્ર કુમાર વિરુદ્ધ 1.59 કરોડથી વધુની અપ્રમાણસર સંપત્તિનો કેસ નોંધ્યો હતો. પરંતુ તપાસમાં આટલી બધી ગેરકાયદેસર મિલકત, ખાસ કરીને ઘરેણાં મળવાને કારણે તેની સંખ્યા વધવાની ખાતરી છે. સૌથી મોટી વાત એ છે કે દરોડામાં પટનાના સંદલપુરમાં માતૃછાયા એપાર્ટમેન્ટમાં ફ્લેટ નંબર 301ના કાગળો પણ મળી આવ્યા છે. આ દર્શાવે છે કે તેણે પોતાનું કાળું નાણું છુપાવવા માટે બીજાના નામે પ્રોપર્ટી પણ ખરીદી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.