અમેરિકાના ટેક્સાસમાં એકસાથે 46 લોકોના મૃતદેહ મળી આવતા ખળભળાટ મચી ગયો છે. મળતી માહિતી મુજબ ટ્રકમાં 100થી વધુ લોકો ઘૂસી ગયા હતા. 46 લોકોના મૃતદેહ સિવાય 16 અન્ય લોકો બેભાન હાલતમાં મળી આવ્યા હતા, જેમને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા છે. આ ટ્રેક્ટર-ટ્રેલર ટેક્સાસના દક્ષિણ-પશ્ચિમમાં સ્થિત સાન એન્ટોનિયોના નિર્જન રસ્તા પરથી મળી આવ્યું હતું. સાન એન્ટોનિયો શહેર ટેક્સાસ-મેક્સિકો બોર્ડરથી લગભગ 250 કિમી દૂર છે.

આ મૃત્યુનું કારણ હોઈ શકે છે
એવું કહેવામાં આવ્યું હતું કે લોકોના મોત શ્વાસ રૂંધાવાથી થયા છે. ફાયર સર્વિસના અધિકારીના જણાવ્યા અનુસાર ટ્રક કન્ટેનરના દરવાજા અડધા ખુલ્લા હતા. તેની અંદર વેન્ટિલેશન માટે કોઈ જગ્યા ન હતી અને પાત્રમાં પાણીની કોઈ સુવિધા ન હતી.

આ ટ્રક અંગે કોઈ અજાણ્યા વ્યક્તિએ પોલીસને જાણ કરી હતી. જ્યારે પોલીસ ઘટનાસ્થળે પહોંચી ત્યારે ટ્રકનો ગેટ થોડો ખુલ્લો હતો, જેમાંથી એક લાશ ટ્રકની બહાર પડી હતી.

માનવ તસ્કરીનો કેસ લાગે છે
તે સરહદના ગેરકાયદેસર રીતે ક્રોસિંગનો મામલો હોવાનું જણાય છે. જો કે હજુ સુધી એ સ્પષ્ટ થયું નથી કે આ લોકોની દાણચોરી કરવામાં આવી રહી હતી કે પછી આ લોકો મેક્સિકોથી અમેરિકામાં ઘૂસી આવ્યા હતા. હકીકતમાં, આ પહેલા પણ હજારો લોકો આવા પ્રયાસોમાં જીવ ગુમાવી ચૂક્યા છે.

જે 16 લોકોને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા છે તેમાં 12 પુખ્ત અને ચાર બાળકોનો સમાવેશ થાય છે. હાલ આ કેસમાં ત્રણ લોકોની અટકાયત કરવામાં આવી છે.

ટેક્સાસના ગવર્નરે મૃત્યુ માટે રાષ્ટ્રપતિ બિડેનને જવાબદાર ઠેરવ્યા છે
ટેક્સાસના ગવર્નર ગ્રેગ એબોટે આ મૃત્યુ માટે અમેરિકી રાષ્ટ્રપતિ જો બિડેનને જવાબદાર ઠેરવ્યા છે. એબોટે જણાવ્યું હતું કે આ મૃત્યુ જીવલેણ ખુલ્લી સરહદ નીતિના કારણે થયા છે.

તે જ સમયે, મેક્સિકોના વિદેશ પ્રધાન માર્સેલો એબ્રાર્ડે કહ્યું કે પીડિતોની નાગરિકતા વિશે કોઈ માહિતી નથી. દૂતાવાસના અધિકારીઓ તેમની ઓળખ માટે સ્થળ પર પહોંચી રહ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.