કોઈ કામ કરવું એ મહત્વનું નથી, ઓછા પૈસા અને ઓછા સંસાધનો સાથે તેને પૂર્ણ કરવું વધુ મહત્વનું છે. બાય ધ વે, આપણે ભારતીયો આ કળામાં વિશ્વમાં સૌથી વધુ નિષ્ણાત છીએ અને આપણી જગ્યાએ આવી પદ્ધતિ ને જુગાડ નામ આપવામાં આવ્યું છે. આવો જ એક જુગાડુ વિડીયો અત્યારે સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહ્યો છે, જેમાં માણસે ઝાડના ભારે ટુકડા ટ્રક પર લોડ કરવા માટે અદ્ભુત મગજ વાપર્યું છે.

સોશિયલ મીડિયા પર એકથી વધુ વીડિયો સામે આવતા રહે છે. કેટલાક વિડીયોમાં તે અદભૂત દેખાય છે, જે આપણને આશ્ચર્યચકિત કરી દે છે. ઓછી મહેનત અને ઓછી મેન પાવરથી કેટલું અઘરું કામ સરળ બની જાય છે, આ વીડિયો તેનું ઉદાહરણ છે. વિડિયોમાં એક માણસ આવો જુગાડ કરતો જોવા મળે છે. આ નક્કર ટેકનિક જોઈને તમે પણ માથું ખંજવાળશો.

આ માણસે અજાયબીઓ કરી છે!
વાયરલ થઈ રહેલા વીડિયોમાં જોઈ શકાય છે કે ટ્રક પર ઝાડના ભારે ટુકડા લઈને જઈ રહ્યા છે. આ દરમિયાન, એક માણસ અદ્ભુત જુગાડ કરી રહ્યો છે, જે એક ટ્રકની મદદથી તેના પર કાપેલા વૃક્ષોના મોટા લોગ ચડાવી રહ્યો છે. સામાન્ય રીતે જે કામ માટે ઓછામાં ઓછા 4-6 લોકોની જરૂર પડતી હશે, તે કામ આ માણસ એકલો કરી રહ્યો છે. તે પહેલા ઝાડના ટુકડાને જાડા દોરડા વડે બાંધે છે અને તેને ટ્રક પર એવી રીતે લટકાવે છે કે જેવી કાર આગળ વધે કે તરત જ લાકડાનો ટુકડો કાર પર આપોઆપ ચડી જાય. એ જ રીતે, તે બધા લોગ ઉભા કરે છે.

 

View this post on Instagram

 

A post shared by memes comedy (@ghantaa)

લોકો બોલ્યા – ત્યાં એક ખાતરીપૂર્વક બેકબેન્ચર છે!
આ વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ ઈન્સ્ટાગ્રામ પર ghantaa નામના એકાઉન્ટથી શેર કરવામાં આવ્યો છે. તેને 7 લાખથી વધુ વખત જોવામાં આવ્યું છે, જ્યારે 35 હજારથી વધુ લોકોએ તેને પસંદ કર્યું છે. સોશિયલ મીડિયા યુઝર્સ અલગ અલગ રીતે પ્રતિક્રિયા આપી રહ્યા છે. કેટલાક વૃક્ષો કાપીને પર્યાવરણને નુકસાન પહોંચાડવાની વાત કરી રહ્યા છે તો કેટલાક આ વ્યક્તિના મનમાં વખાણ કરી રહ્યા છે. કેટલાક યુઝર્સે એમ પણ કહ્યું કે – બીજી તરફ પેટ્રોલ-ડીઝલ સસ્તું થશે, તો કેટલાકે કહ્યું કે આ પાક્કું બેકબેન્ચર છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.